Kamishna wa Sheria na Uendeshaji wa Jeshi la Magereza nchini Tanzania, CP Nicodemus Menyiansumba Tenga, amefungua rasmi Mkutano Mkuu wa 14 wa Chama cha Ushirika wa Akiba na Mikopo cha Jeshi hilo (TPS SACCOS LTD), huku akitoa wito wa kuimarishwa kwa mifumo ya kidijitali na uwazi ili kuleta tija kwa wanachama.
Mkutano huo wa siku mbili unaofanyika katika Hoteli ya Ristalemi mkoani Tabora, umefunguliwa na CP Tenga ambaye amemwakilisha Kamishna Jenerali wa Jeshi la Magereza (CGP), Jeremiah Yoram Katungu.
Katika hotuba yake ya ufunguzi, CP Tenga amepongeza kwa dhati juhudi zinazochukuliwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika kuboresha na kuweka mazingira wezeshi kwa vyama vya ushirika wa akiba na mikopo nchini.
 Amesisitiza kuwa uimarishaji wa mifumo ya kidijitali pamoja na usimamizi thabiti wa kisheria ni nguzo kuu zinazosaidia kurahisisha utendaji kazi na kulinda maslahi ya wanachama.
Pamoja na kuipongeza serikali, CP Tenga hakusita kuumwagia sifa uongozi thabiti wa TPS SACCOS kwa mikakati yao madhubuti inayolenga kukiimarisha chama hicho siku hadi siku, pamoja na hatua kubwa wanazopiga katika kuboresha huduma za kifedha ambazo zimekuwa msaada mkubwa kwa askari na maafisa wa Jeshi la Magereza.
Akiwahutubia wajumbe waliohudhuria mkutano huo kutoka maeneo mbalimbali, Kamishna Tenga amewataka kutumia fursa hiyo adhimu kuchambua kwa kina ajenda zote zilizowekwa mezani na wasihi kutoa michango yao kwa uhuru wa hali ya juu, uwazi, na uaminifu mkubwa ili kufikia malengo yaliyokusudiwa.
“Ili mkutano huu uwe na mafanikio makubwa kwa chama na wanachama kwa ujumla, ni lazima kila mjumbe ashiriki kikamilifu katika kukamilisha dhana nzima ya utawala bora,” alisema CP Tenga wakati akisisitiza umuhimu wa uwajibikaji.
Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Bodi ya TPS SACCOS LTD, CP Chacha Binna, akizungumza kwenye mkutano huo, ameeleza kuridhishwa kwake na mwenendo wa chama hicho tangu kuanzishwa kwake. CP Binna amebainisha kuwa chama kimeendelea kushuhudia ukuaji mkubwa, kikiongeza idadi ya wanachama huku kikipanua na kuboresha wigo wa huduma zake za kifedha.
Zaidi ya hayo, Mwenyekiti huyo wa Bodi ameweka wazi kuwa TPS SACCOS imekuwa nguzo muhimu katika kuunga mkono juhudi za maendeleo ndani ya Jeshi la Magereza, Kama mfano wa vitendo, ameeleza namna chama hicho kinavyofanikisha na kusaidia ujenzi wa Hospitali kubwa ya Kanda ya Jeshi la Magereza, mradi ambao hivi sasa unaendelea kutekelezwa katika eneo la Msalato jijini Dodoma.
Katika kipindi chote cha siku hizi mbili mkoani Tabora, wajumbe wa mkutano huo wanatarajiwa kujadili kwa kina masuala mtambuka yanayohusu mustakabali na maendeleo ya TPS SACCOS. Ajenda kuu zitajumuisha kupitia taarifa za utekelezaji wa shughuli za chama, kuweka mipango ya maendeleo ya mbele, pamoja na kuandaa mikakati thabiti ya kuboresha huduma kwa kila mwanachama.

