DENIS MLOWE, MVOMERO
Mkuu wa Wilaya ya Mvomero mkoani Morogoro, Richard Atufigwege Kasesela, ameunda timu ya wananchi watano kwa kushirikiana na wataalamu wa Idara ya Ardhi kwa ajili ya kushughulikia mgogoro wa shamba katika Kitongoji cha Mtakuja, eneo la Magogoni, wilayani humo.
Hatua hiyo imekuja Oktoba 12, 2026, baada ya Kasesela kukutana na baadhi ya wananchi wa eneo hilo kujadili mgogoro huo na kutafuta suluhu itakayowezesha pande zinazohusika kufikia muafaka.
Katika kikao hicho, Kasesela alisema umuhimu wa kushughulikia migogoro ya ardhi kwa kufuata taratibu zinazotambulika, huku akisisitiza haja ya kubaini ukweli kuhusu eneo linalobishaniwa ili kupata msingi sahihi wa kufanya maamuzi.
Timu hiyo iliyoundwa itakuwa na jukumu la kushirikiana na wataalamu wa Idara ya Ardhi kufanya uhakiki wa mipaka ya shamba husika, hatua inayotarajiwa kusaidia kubaini ukubwa na mipaka ya eneo linalozua mvutano.
Uhakiki huo unalenga kupata taarifa sahihi kuhusu eneo hilo ili kusaidia juhudi za kutatua mgogoro kwa kuzingatia hali halisi ya mipaka ya shamba na taratibu za usimamizi wa ardhi.
Ushirikishwaji wa wananchi katika timu hiyo ni sehemu ya hatua za kutafuta suluhu kwa kuwapa nafasi ya kushiriki katika mchakato wa uchunguzi wa suala linalowahusu, kwa kushirikiana na wataalamu wenye ujuzi wa masuala ya ardhi.
Hatua inayofuata ni timu hiyo kutekeleza jukumu lake la kuhakiki mipaka ya shamba hilo, ambapo matokeo ya uhakiki yatakuwa muhimu katika kusaidia juhudi za kutafuta muafaka na kuleta suluhu ya mgogoro huo.

