Wizara ya Maliasili na Utalii kupitia Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) imepata fursa ya kipekee ya kuimarisha ushirikiano wa kimataifa kupitia ziara ya Waziri wa Utalii na Mazingira wa Jamhuri ya Kongo, Mhe. Arlette Soudan–Nonault, ambaye pia ni Katibu Mtendaji wa Kamisheni ya Tabianchi ya Bonde la Kongo (CBCC). Ziara hiyo, inayotarajiwa kufanyika kuanzia tarehe 9 hadi 12 Septemba 2024, inalenga kuongeza uelewa na ushirikiano katika kukabiliana na changamoto za mabadiliko ya tabianchi na uhifadhi wa rasilimali za maliasili, hususan katika eneo la bonde la Kongo.
Ziara hii ni hatua muhimu kwa Tanzania, ambayo kama mwanachama wa CBCC, ina nafasi ya kuboresha mbinu za usimamizi wa rasilimali zake za maliasili, ikiwemo misitu na mito, ambayo ina umuhimu mkubwa kimazingira, kiuchumi, na kijamii. Akizungumza jijini Dodoma, Kamishna wa Uhifadhi, Prof. Dos Santos Silayo, alieleza kuwa Kamisheni hiyo, iliyoanzishwa mwaka 2016, inajumuisha nchi 17, ikiwemo Tanzania. Lengo kuu la Kamisheni ni kuimarisha ushirikiano katika kulinda na kuhifadhi misitu ya bonde la Kongo, ambalo linachangia kwa kiasi kikubwa katika kudhibiti mabadiliko ya tabianchi duniani.
Katika ziara hii, Mhe. Arlette Soudan–Nonault ameongozana na ujumbe wa watu nane, wakiwemo wataalamu na viongozi kutoka sekta mbalimbali, kama vile Bi. Florantine Mapeine Onotiang, Mkurugenzi Mkuu wa Bonde la Kongo, na Bw. Pascual Nguema Nkongo Andeme, Kiongozi wa Kazi katika Ofisi ya Rais wa Benki ya Maendeleo ya Nchi za Kati za Afrika (BDEAC). Wakati wa ziara yao, ujumbe huu utafanya mazungumzo na Waziri wa Maliasili na Utalii wa Tanzania, Mhe. Pindi Chana, pamoja na mawaziri wa sekta nyingine muhimu kama Mazingira, Fedha, na Uchumi.
Kwa mujibu wa Prof. Silayo, ziara hii ni fursa muhimu kwa Tanzania kuchangia uzoefu wake na kujifunza kutoka kwa nchi nyingine wanachama wa CBCC kuhusu mbinu bora za uhifadhi wa misitu na rasilimali za maji. Pia ni nafasi kwa Tanzania kuongeza sauti yake katika majadiliano ya kimataifa kuhusu mabadiliko ya tabianchi, ambayo yanazidi kuwa tishio kwa maendeleo endelevu na usalama wa kimazingira duniani.
Ushirikiano huu wa kimataifa kupitia CBCC unasaidia nchi wanachama kushirikiana katika kupata rasilimali za kifedha na kuboresha teknolojia ya kusimamia na kuhifadhi mazingira ya bonde la Kongo. Eneo hili linatajwa kuwa muhimu duniani kwa sababu ya uwezo wake wa kuhifadhi kaboni na kuhimili athari za mabadiliko ya tabianchi.
Kamisheni ya Tabianchi ya Bonde la Kongo inajumuisha nchi 17 zikiwemo Angola, Burundi, Cameroon, Jamhuri ya Afrika ya Kati, Chad, Jamhuri ya Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Guinea Ikweta, Gabon, Kenya, Rwanda, Sudan Kusini, Tanzania, Uganda, na Zambia. Ushirikiano huu wa kimataifa ni sehemu ya jitihada za kuleta mabadiliko ya kijamii na kiuchumi kwa kutumia njia endelevu za uhifadhi wa maliasili na kupunguza athari za mabadiliko ya tabianchi.

