Home Mchanganyiko ZUNGU AMEWATAKA WATAALAMU KUFANYA TATHMINI YA MAZINGIRA KUJUA MADHARA YATOKANAYO NA MABADILIKO...

ZUNGU AMEWATAKA WATAALAMU KUFANYA TATHMINI YA MAZINGIRA KUJUA MADHARA YATOKANAYO NA MABADILIKO YA TABIANCHI

0

Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Mussa Azzan Zungu akitoa maelekezo alipotembelea eneo la bahari kusikiliza na kutatua mgogoro uliotokana na changamoto za kimazingira kati ya wamiliki wa hoteli ya Wellworth na White Sands jijini Dar es Salaam wakituhimiana kujenga ukuta unasababisha mmonyoko wa udongo na hivyo maji kujaa. 

Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Mussa Azzan Zungu (mwenye kofia) akiwa ameambatana na wataalamu wa mazingira kutoka Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) akiwa katika ufukwe alipofika kusikiliza na kutatua mgogoro uliotokana na changamoto za kimazingira kati ya wamiliki wa hoteli ya Wellworth na White Sands jijini Dar es Salaam wakituhimiana kujenga ukuta unasababisha mmonyoko wa udongo na hivyo maji kujaa. 

Mkurugenzi Mkuu wa NEMC Dkt. Samuel Gwamaka akimpa maelekezo Afisa Sheria na Utawala kutoka hoteli ya Wellworth, Saimon Nguka kuhusu kufanya Tathmni ya Athari za Mazingira (EIA) wakati wa ziara ya Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Mussa Azzan Zungu katika eneo hilo jijini Dar es Salaam alipofika kusikiliza na kutatua mgogoro uliotokana na changamoto za kimazingira kati ya wamiliki wa hoteli ya Wellworth na White Sands jijini Dar es Salaam wakituhimiana kujenga ukuta unasababisha mmonyoko wa udongo na hivyo maji kujaa.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Mussa Azzan Zungu akiwa na Mkurugenzi Mkuu wa Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) Dkt. Samuel Gwamaka apofika eneo la ufukwe wa bahari jijini Dar es Salaam wakati alipofika kutatua mgogoro uliotokana na changamoto za kimazingira kati ya wamiliki wa hoteli ya Wellworth na White Sands jijini Dar es Salaam wakituhimiana kujenga ukuta unasababisha mmonyoko wa udongo na hivyo maji kujaa.  

(PICHA NA OFISI YA MAKAMU WA RAIS)

………………………………………………………………………………………………..

Na Mwandishi Wetu

Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Mussa Azzan Zungu amewataka wataalamu wa mazingira kufanya tathmini ya mazingira katika maeneo ya bahari kupata dawa ya madhara yanayotokana na mabadiliko ya tabianchi.

Zungu alitoa kauli hiyo alipofanya ziara katika eneo la bahari lenye mgogoro kati ya Motison wanaomiliki hoteli ya Whitesand wakituhumiwa na wamiliki wa hoteli ya Wellworth Kunduchi kwa kujenga ukuta baharini hatua iliyosababisha maji kujaa hotelini kwao.

Akizungumza katika eneo hilo akiwa ameambatana na watendaji kutoka Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) waziri huyo aliwataka kuwa wavumilivu kusubiriwa wataalamu wa sayansi ya bahari wafanyie kazi na kutoa majibu wiki ijayo.

Hata hivyo Waziri Zungu aliwataka wananchi kuacha tabia ya kukata miti ovyo kwani ndio sababu kubwa ya maji ya bahari kujaa isivyo kawaida na kuingia katika maeneo yao.

“Leo tunatazama mgogoro wa watu wawili kesho tutakuwa na wa watu watano au sita, tupeni muda nimekuja hapa na mkurugenzi wa NEMC na wataalamu wake kutazama na dawa ya changamoto tunayo kwa hiyo wiki ijayo tutawaita na tutawaambia tulichofanya kuhakikusha kila mtu ana amani ndiyo kazi ya Serikali,” alisema.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa NEMC Dkt. Samuel Gwamaka aliwataka wawekezaji wote kufanya tathmni ya athari za mazingira (EIA) ili kuepusha migogoro isiyokuwa ya lazima,

Alisema kuwa binadamu tunaishi kwa kutegemeana kwenye mazingira na ndiyo maana NEMC haitoi cheti hadi ifanyike tathmnini hiyo kubaini madshara yanayoweza kutokea kwa wananchi kupitia uwekezaji unaofanyika.

“Natoa rai kwa wawekezaji wote wawe wa viwanda ama htoeli katika fukwe zetu kufanya tathmni na kupitia tathmini hiyo tutapata maoni kutoka kwa watu wanaokuzunguka kujua je uwekezaji wako unawaathiri vipi na kama kuna athari ndogo tunajua namna ya kuzitatua ili kuepusha migioogoro,” alisisitiza.

Akitoa maoni yake kuhusu changamoto hizo Mtaalamu wa Sayansi ya Bahari Rose Mtui alisema kuwa suluhisho ni kuotesha mikoko ambayo inalunda fukwe zikibomoke kutokana na mmomonyoko wa udongo.

Aliongeza kuwa uchimbaji mchanga holela katika kingo za miti na uvuvi haramu unachangaia changamoto za kimazingira katika fukwe za bahari kwani unaharibu matumbawe ambayo yakiharibika mawimbi ya bahari higonga moja kwa moja na kwa kasi fukwe na hivyo maji kujaa kupita kiasi.