Home Siasa UWT KINONDONI YATAKA WANAWAKE KUJISAJILI KIDIGITALI ZAIDI

UWT KINONDONI YATAKA WANAWAKE KUJISAJILI KIDIGITALI ZAIDI

0

MWENYEKITI wa Umoja wa Wanawake Tanzania (UWT), wa Wilaya ya Kinondoni, Anna Makete, akizungumza wakati wa mafunzo ya uongozi kwa watendaji wa UWT Kata ya Makongo, Dar  es Salaa. Kushoto ni Mwenyekiti wa UWT wa Kata hiyo Abiant Kivea na Kulia ni Mwenyekiti wa CCM wa Kata  Miraji Said Rangi.

MWENYEKITI wa Umoja wa Wanawake Tanzania (UWT), wa Kata ta Makongo Juu, Abiant Kivea  akifungua mkutano wa  mafunzo ya uongozi kwa watendaji wa UWT katika Kata hiyo. Katoikati ni Mwenyekiti wa UWT wa Wilaya ya Kinondoni, Anna Makete na kulia ni  Mwenyekiti wa CCM wa Kata  Miraji Said Rangi.

…………………………………………………….

UMOJA wa Wanawake Tanzania (UWT), Wilaya ya Kinondoni, umehimiza wanawake kujitokeza kwa kujisajili kidigitali  uanachama ili kupata sifa za kuwa wanachama halali, kuwania nafasi za uongozi na kushiriki uchaguzi wa ndani wa Chama Cha Mapinduzi (CCM).

Hayo yameelezwa na  Mwenyekiti wa UWT wa Wilaya ya Kinondoni, Anna Makete, wakati alipokuwa  akizungumza katika mafunzo ya utendaji kwa viongozi wa UWT Kata ya Makongo Juu, Dar es Salaam.

Mwenyekiti huyo  amesema  inasikitisha kuona  katika usajili wa kidigitali unaofanywa na CCM, UWT imeshika  nafasi ya tatu katika jumuiya  za Chama, ambapo Jumuiya ya Wazazi inaongoza, ikifuatiwa na Jumuiya ya Umoja wa Vijana (UVCCM).

“ Haiwezekekani wanawake ambao ndiyo tegemeo la Chama tukashika nafasi ya tatu. Naomba wanawake  wa UWT, jitokezeni kwa wingi kujisajili kidigitali  ili taarifa zenu  zitambulike. Usipo jisajili  utakosa sifa ya kushiriki hata uchaguzi ndani ya Chama,”ameeleza Anna.

Mebainisha  pia usajili huo ni muhimu  katika kulinda matawi , mashina  na kata kwani kama  akidi  hatatimia  shina linaweza kuunganishwa na shina lingine, au tawi linaweza kuvunjwa ama  kata ikaunganishwa na kata nyingine.

“CCM inasajili wanachama  katika mfumo wa kigitali hivi sasa.Kadi za UWT zipo kwa viongozi. Nawasihi mno wanawake tujitokeze. Tufike katika ofisi zetu za  Chama tujisajili. Uchaguzi unakuja  tusije tukakosa sifa za kushiriki,”amehimiza Anna.

Pia amehimiza  wanawake kujitokeza kuwania nafasi za uongozi  katika uchaguzi wa ndani wa CCM kwani ni muda wa wanawake kushika dora.

“Jemedari wetu  Samia (Rais Samia Suluhu Hassan),  sasa tuko na Spika Tulia Akson mwanamke. Jitokezeni  tuwaunge mkono. Mkituletea wagombea wazuri mimi nitakacho fanya ni kutenda haki tu.Ila na mimi nagombea ,”alimeeleza.

Alimpongeza Mwenyekiti wa UWT wa Kata ya Makongo Juu, Abiant Kivea, kwa kuandaa mafunzo hayo kwa watendaji wa UWT ngazi ya Kata na kwamba yanatija kubwa kwa maendelea ya Jumuiya.

Awali akizungumza ,Mwenyekiti wa UWT wa Kata ya Makongo Juu,  Abiant Kivea , alisema dhamira ni kuwakumbusha majukumu  watendaji hao  wa UWT  katika kusimamia shughuli za Jumuiya na CCM.

Abiant amesisitiza  wanachama wa umoja huo katika  kata hiyo, kujitokeza kwa wingi kujisajili kidigitali  ambapo usajili huo unafanyika  nyumba hadi nyumba, mtaa kwa mtaa na katika ofisi zote za Chama.

“Wale vijana wote waliofikisha umri wa miaka 18 waitwe kwenye jumuiya wapewe kadi na wasajiliwe. Huku CCM ni kuzuri. Tumebakiza siku chache za usajili kidigitali. Kadiza CCM zinapatikana kwa kila Mjumbe wa Shina na kadi  za UWT zinapatikana katika matawi yote” ameeleza  Abiant.

Katibu wa UWT wa Kata ya Makongo, Deodata Komba, aliwataka wakina mama kuwapa ushirikiano wa kutosha vijana wanao pita mitaani kwaajili ya usajili kwani Makongo  ni Kata ya ushindi.