Home Mchanganyiko NAIBU WAZIRI WA MALIASILI NA UTALII, MHE. CONSTANTINE KANYASU ARIDHISHWA NA UTAYARI...

NAIBU WAZIRI WA MALIASILI NA UTALII, MHE. CONSTANTINE KANYASU ARIDHISHWA NA UTAYARI WASANII KUTANGAZA UTALII

0

Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii, Mhe.Constantine Kanyasu akizungumza na waandishi wa habari akiwaelezea mikakati  ya jinsi Wizara ya Maliasili na utalii,ilivyojipanga kushirikiana na wasanii katika kutangaza vuvitio vya utalii katika mkutano uliofanyika jana jioni JIjini Dar es salaam.

Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii, Mhe.Constantine Kanyasu akiwa kwenye picha ya pamoja ya baadhi ya Miss Tourism Tanzania waliokuwa washindi wa mashindano katika miaka minne iliyopita

Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii, Mhe.Constantine Kanyasu akimkabidhi cheti Afisa wa Wanyamapori wa Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania ( TAW) Mary Kagasheki aliyewasilisha mada ya Utalii katika mkutano uliowakutanisha wasanii mbalimbli nchini katika maandalizi ya awali ya kumtafuta miss Tourism Tanzania.

( Picha na Wizara ya Maliasili na Utalii)
**************************************
Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii, Mhe.Constantine Kanyasu amewapongeza Wasanii kwa kuonesha utayari wa kushirikiana na Wizara ya Maliasili na Utalii katika kunadi vivutio vya Utalii.

Kufuatia hali hiyo, Mhe.Kanyasu amewahakikishia Wasanii hao kuwa yeye pamoja na Waziri wa Maliasili na Utalii, Dkt.Hamisi Kigwangala wapo tayari muda wote  kutoa ushirikiano kwa Msanii yeyote atakayetaka kufanya kazi na Wizara hiyo.
Akizungumza na wasanii mbalimbali pamoja na Waandishi wa Habari jijini Dar es Salaam jana usiku, Mhe.Kanyasu amesema kazi ya sanaa nchini inakua kwa kasi sana, Hivyo wasanii hawawezi kuachwa nyuma katika kutangaza na kuhamasisha Utalii
Katika Mkutano huo uliwakutanisha  Wasanii mbalimbali wakiwemo wa wasanii filamu,vichekesho, uchongaji pamoja Washindi wa Miss Utaliu wa miaka minne iliyopita. Mhe.Kanyasu amesema Sanaa ni kichochea cha utalii.
Amesema ushirikiano huo wa Wasanii  ni hatua muhimu kwa katika kufikia azma ya  Serikali ya awamu ya tano ifikapo mwaka 2020 ni  kufikisha idadi ya watalii mbili na nusu.
Akizungumzia mashindano hayo ambayo yanafanyika kwa mara ya nne tangu yalipoanzishwa, Mhe.Kanyasu amewapongeza waandaaji wa Mashindano hayo kwa kubuni vipengele viwili vya kuwatafuta Walimbwende  yaani  Mlimbwende Utalii wa Tanzania pamoja na Mlimbwende wa Utalii wa Kimataifa. ( Miss Tourism Tanzania & Miss Tourism International )
Amesema ubunifu  huo utasaidia  kunadi vivutio vya utalii kitaifa kwa kumtumia Mlimbwende wa Utalii wa Tanzania huku vivutio hivyo vya Utalii vitadiwa Kimataifa na Mlimbwende wa Utalii wa Kimataifa.
Ameongeza kuwa mashindano hayo yana sura mpya kwa kuzingatia muono wa Kitaifa na Kimataifa.
Kwa upande wake, Mratibu wa Mashindano hayo, Gideon Chipungahelo amesema  vigezo vya kuwapata Washindi hao mbali ya Ulimbwende watakaokuwa nao watazingatia uelewa walionao katika kuvijua vivutio vya Utalii vilivyopo nchini
” Tunamtaka Mlimbwende atakayekuwa balozi wa Utalii na Mwenyekiti ushawishi wa kuwafanya watu wengine wahamasike kutembelea vivutio vya Utalii vilivyopo nchini.” alisisitiza Mratibu huyo..
Akizungumzia maandalizi ya Maonesho hayo,  Chipungahelo  amesema yataanza mwezi Disemba na kumalizika mwezi Machi mwakani ambapo  yatafanyikia jijini Dar es Salaam .
Aidha, Mratibu huyo, Chipungahello amesema kwa upande wa Mashindano ya  Utalii wa Kimataifa, nchi 56 zimeonesha utayari wa kushiriki katika Mashindano hayo.
Naye, Mwakilishi wa Baraza la Sanaa Tanzania (BASATA,)  Anna Masenge amesema Mashindano hayo yatazingatia maadili ya Mtanzani na kamwe hayatakuwa kichocheo cha kuharibu utamaduni huo kwa vile Waandaji hao watazingatia kanuni na miongozo iliyotolewa na BASATA 
Kufuatia hali hiyo ametoa wito kwa wazazi kuwaruhusu watoto wao kushiriki katika kinyang’iro hicho huku akiwatoa hofu wazazi kuwa Mashindano hayo sio uhuni kama wengi wanavyoyachukulia.