Home Mchanganyiko WAZIRI WA KILIMO MHE HASUNGA APIGA MARUFUKU BIASHARA YA RUMBESA NCHINI

WAZIRI WA KILIMO MHE HASUNGA APIGA MARUFUKU BIASHARA YA RUMBESA NCHINI

0

Waziri wa Kilimo Mhe Japhet Hasunga (Mb) akikagua mashamba ya kilimo cha mahindi wakati akiwa katika ziara ya kikazi kijijini Mang’ola katika wilaya ya Karatu mkoani Arusha jana tarehe 10 Novemba 2019. (Picha Zote Na Mathias Canal, Wizara ya Kilimo) 
Sehemu ya wakazi wa Kijiji cha Mang’ola wakimsikiliza kwa makini Waziri wa Kilimo Mhe Japhet Hasunga (Mb) wakati akiwa katika ziara ya kikazi kijijini Mang’ola katika wilaya ya Karatu mkoani Arusha jana tarehe 10 Novemba 2019.
Waziri wa Kilimo Mhe Japhet Hasunga
(Mb) akisisitiza jambo wakati akizungumza kwenye kikao kazi kilichofanyika
katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Karatu wakati akiwa kwenye ziara ya kikazi
mkoani Arusha tarehe 10 Novemba 2019. 
Waziri wa Kilimo Mhe Japhet Hasunga (Mb) akiwa ameambatana na Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe Mrisho Gambo kukagua mashamba ya kilimo cha mahindi wakati akiwa katika ziara ya kikazi kijijini Mang’ola katika wilaya ya Karatu mkoani Arusha jana tarehe 10 Novemba 2019. 
Na Mathias Canal, Wizara ya
Kilimo-Karatu
Waziri wa Kilimo Mhe Japhet
Hasunga (Mb) jana tarehe 11 Novemba 2019 amewataka wakuu wa mikoa yote nchini
kwa kushirikiana na kamati za ulinzi za mikoa na wilaya kuwakamata
wafanyabiashara wote nchini wanaonunua mazao kwa wakulima kwa njia ya Rumbesa.
Ametoa agizo
hilo wakati akiwa katika ziara ya kikazi linalohusisha vipimo vya ujazo wa
mazao ikiwemo kupiga marufuku ujazaji wa rumbesa na mizani isiyotenda haki kwa
wakulima.
Alisema kuwa Rumbesa, na mizani isiyokuwa ya
haki kwa wakulima ni kosa kisheria, hivyo kamati za siasa za mikoa, wilaya,
kata na matawi zinapaswa kusimamia jambo hilo na kuwataka kutoa taarifa ili
wananchi wanyonge wasiendelee kunyanyasika.

Wakizungumza kwenye mkutano huo ulioongozwa na
Waziri wa Kilimo pamoja na Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe Mrisho Gambo, wakulima wa
Kijiji cha Mang’ola wamesema kuwa mifuko inayotumika kufungashia vituguu
inakuwa na ujazo mkubwa kuanzia kilo 120 hadi 180  wakati wa kuwapimia
wafanyabiashara.

 
Aidha,
wamesema kuwa gharama za uzalishaji zimekuwa juu hivyo kwa kuuza vitunguu au
mazao mengine kwa rumbesa kunawatia hasara na kushindwa kurudisha gharama za
uzalishaji jambo ambalo limewafanya kuiomba serikali kuingilia kati.
Katika
hatua nyingine Mhe Hasunga ameiagiza Tume ya umwagiliaji nchini kufika katika
eneo maalumu la kilimo cha vitunguu Mang’ola katika Wilaya ya Karatu mkoani
Arusha  kubaini maeneo ya kuchimba visima vya maji ili wakulima waweze
kunufaika na kilimo.“Kuna haja ya kujenga mabwawa na kuweka kingo za kuzuia
maji ili kuimarisha sekta ya kilimo nchini” Alisisitiza
Amewahakikishia
wakulima hao kuwa Wizara ya Kilimo kwa kushirikiana na wizara ya Maji, Wizara
ya nchi Ofisi ya Rais Tawala za mikoa na serikali za mitaa (TAMISEM) pamoja na
Halmashauri za wilaya itaweka mkakati madhubuti wa kuwasaidia wakulima ili
waweze kuzalisha mazao ya kilimo katika kipindi cha mwaka mzima tofauti na kufanya
kilimo cha kutegemea msimu wa mvua ambao ni mara moja kwa mwaka.
Pia ametoa
mwito kwa wadau wa sekta ya kilimo na maendeleo kujitokeza kwa ajili ya
kuchimba visima na mabwawa yatakayonusuru upotevu wa maji katika wilaya ya
Karatu.