Home Mchanganyiko SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR YATILIANA SAINI UJENZI WA MJI MPYA KWAHANI...

SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR YATILIANA SAINI UJENZI WA MJI MPYA KWAHANI ZANZIBAR

0

Ramani ya Nyumba za Mji mpya kwahani utakaogharimu kiasi cha Shil,Bilioni miambili hafla iliofanyika muembe njugu Zanzibar. 

Baadhi ya Wageni waalikwa waliohudhuria katika hafla ya utiaji saini  Ujenzi wa Mji mpya wa Kwahani hafla iliofanyika muembe njugu Zanzibar.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango Iddi Haji Makame (kushoto)akitiliana saini na Meneja Mkuu wa Kampuni ya ESTIM Construction co.ltd Girdhar M,Pindolia kuhusiana na Ujenzi wa Mji mpya wa Kwahani hafla iliofanyika muembe njugu Zanzibar.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango Iddi Haji Makame (kushoto)wakikabidhiana hati ya saini na Meneja Mkuu wa Kampuni ya ESTIM Construction co.ltd Girdhar M,Pindolia   kuhusiana na Ujenzi wa Mji mpya wa Kwahani hafla iliofanyika muembe njugu Zanzibar.

****************************

Na Rahma Khamis  Maelezo                                2/10/2019

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango Zanzibar Iddi Haji Makame amewataka wananchi wa Kwahani kutokua na wasiwasi kwa kuvunjiwa nyumba zao kwani  Serekali ina dhamira ya dhati ya kuwajengea nyumba bora na  za kisasa

Ameyasema katika eneo litakalojengwa mji mpya wa nyumba za kisasa Kwahani wakati wa hafla ya kutiliana saini na Kampuni ya ujenzi  wa nyumba  hizo Estim Construction LTD ya Dar es salaam .

Amesema kuanza kwa ujenzi wa awamu ya kwanza ya  nyumba tano za ghorofa nne kila moja na maduka eneo eneo la chini ni uamuzi wa Serekali wa kuwaondoshea wananchi mazingira ya zamani na kuwawekea ya  kisasa.

Aliwaeleza wananchi wa Kwahani kwamba Kampuni iliyopewa kazi za ujenzi wa mji mpya Kwahani inauwezo mkubwa na wamekubaliana watakamilisha kazi hiyokwa kipindi cha mwaka mmoja.

Amewashauri kuendelea kuvuta subira katika kipindi hicho cha mpito huku wakiweka matumaini ya kuishi katika mazingira bora na yakisasa.  

 MsimamizI wa ujenzi wa nyumba hizo Lazaro Peter amewataka wnanchi wa eneo la Kwahani  kutoa ushirikiano wakati wa ujenzi ili kazi ziweze kwenda kwa kasi na zikamilike kwa muda uliopangwa.

Aliwapa matumaini makubwa wananchi waliovunjiwa nyumba zao kwamba watapata nyumba bora na za kisasa katika kipindi cha muda mfupi ujao.

 Sheha wa Shehia ya Kwahani Machano Mwadini Omar ameishauri Kampuni ya ujenzi wa nyumba hizo kuwatumia vijana wa eneo hilo katika kazi zisizohitaji utaalamu ili nao waweze kufaidika na mradi huo.

Alieleza kuwa nyumba zilizovunjwa kwa ajili ya kupisha ujenzi mpya zilikuwa na vijana wengi waliokuwa wakiendesha shughuli zao za maisha na hivi sasa hawana kazi maalum hivyo iwapo watapatiwa kazi wakati wa ujenzi zitawasaidia kimaisha

Baadhi ya wananchi waliovunjiwa nyumba Ali Hamad Haji na Hija Sudi Juma wamesema kuwa kuvunjiwa kwa nyumba zao imeleta shida kidogo lakini wataendelea kuvuta subira na kuitaka Serekali ifanye uadilifu wakati ujenzi utakapokamilika.

Aidha wameipongeza Serekali kwa hatua waliochukua  ya kupatiwa mtaji wa kutafuta makazi ya muda huku wakisubiri makazi mapya ya kisasa yatakayowatoa katika hali ya unyonge.

Katika utiaji saini Serikali iliwakilishwa na Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Fedha Iddi Haji Makame na Kampuni ya Estim Construction Co. LTD LTD iliwakilishwa na Meneja Mkuu wa Kampuni hiyo Girdhar Pindolia