Home Mchanganyiko PSS FORUM YAWEKA MIKAKATI YA ULINZI KWA WATOTO AFRIKA

PSS FORUM YAWEKA MIKAKATI YA ULINZI KWA WATOTO AFRIKA

0

Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa REPPSI Lynette Mudekunye na Mwenyekiti wa Bodi ya REPPSI Tanzania wakiwa kwenye kongamano kujadili jinsi ya kumaliza vitendo vya kikatili dhidi ya watoto ikiwa zitafanikiwa kuweka nguvu kubwa kwenye  ulinzi wao kuanzia ngazi ya familia. 

Mkurugenzi Mkazi wa REPPSI Tanzania,Edwick Mapalala akizungumza kwenye kongamano kujadili jinsi ya kumaliza vitendo vya kikatili dhidi ya watoto ikiwa zitafanikiwa kuweka nguvu kubwa kwenye  ulinzi wao kuanzia ngazi ya familia
 wadau na viongozi wakiwa kwenye kwenye kongamano kujadili jinsi ya kumaliza vitendo vya kikatili dhidi ya watoto ikiwa zitafanikiwa kuweka nguvu kubwa kwenye  ulinzi wao kuanzia ngazi ya familia
 Tumaini Godwin,
Namibia
 Nchi za Afrika
ikiwamo Tanzania zinaweza kumaliza vitendo vya kikatili dhidi ya watoto ikiwa
zitafanikiwa kuweka nguvu kubwa kwenye  ulinzi wao kuanzia ngazi ya
familia.
Profesa wa Chuo Kikuu
Huria cha Tanzania, Hosea Rwegoshola amesema hayo wakati akiwasilisha utafiti
wake kuhusu kuimarisha malezi mbadala ya watoto, katika mkutano wa kimataifa wa
msaada wa kisaikolojia kwa watoto (PSS FORUM) unaofanyika Windhoek nchini
Namibia.
Profesa Rwegoshola
amesema kupitia utafiti alioufanyia katika kata ya Chanika jijini Dar es
Salaam, watoto wanaweza kuwa salama ikiwa ulinzi wao utaanza kuimarishwa
kuanzia ngazi ya familia.
“Kwa hiyo matokeo
ya utafiti wangu ni kwamba familia mbadala zinaweza kusaidia malezi ya watoto,
na hizi zikiimarishwa tatizo la watoto mitaani linaweza kupungua, ukatili
majumbani utakoma,” amesema.
Ametaja familia
mbadala kuwa ni pamoja na ndugu wa ukoo kulea watoto, walezi wakujitolewa na
wale wanaorithi watoto kisheria.
Mwakilishi wa Shirika
la Kuhudumia Watoto la Umoja wa Mataifa (UNICEF)nchini Namibia Rachel Odede
amesema mazingira bora ya mtoto kukua ni kwenye familia.
“Mamilioni ya
watoto wameachwa nyuma kwenye malezi na takwimu zinaonyesha kuwa mmoja kati ya
watano analelewa bila familia, mtoto anatakuwa kukua kwa furaha,” amesema
Odede.
Mkurugenzi mkazi wa
Shirika la Msaada wa Kisaikolojia kwa Watoto (REPPSI) Tanzania Edwick Mapalala
amesema ulinzi wa mtoto unapaswa kuanzia ngazi ya familia.