Home Mchanganyiko RC NDIKILO AWEKA MAWE YA MSINGI KATIKA VIWANDA VITATU WILAYANI KIBAHA MKOANI...

RC NDIKILO AWEKA MAWE YA MSINGI KATIKA VIWANDA VITATU WILAYANI KIBAHA MKOANI PWANI

0

Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhandisi Evarist Ndikilo kulia wakipongezana na Mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Lake Group Ally Awadhi maara baada ya kuweka mawe ya msingi katika viwanda vitatu tofauti vya kutengenezea nondo,chuma, pamoja na kiwanda cha kutengenezea mitundi ya gesi katika kata ya visiga Wilayani Kibaha.(

Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhandisi Evarist Ndikilo kushoka akipata maelekezo na mmoja wa wataalamu wa kiwanda cha kutengenezea nondo na chuma, mara baada alipofanya ziara yake ya kikazi kwa ajili ya kuweka mawe ya msingi katika viwanda vitatu, kulia kwake ni Mwenyekiti wa Chama cha mapinduzi CCM Mkoa wa Pwani Ramadhani Maneno

Mkuu wa Wilaya ya Kibaha Assumpter Mshama wa kulia akipeana mkono na Mkurugenzi mtendaji wa makampuni wa Lake Group mara baada ya kumalizika kwa sherehe za uwekaji wa mawe ya msingi katika viwanda vitatu.

Mkuu wa Mkoa wa Pwani wa kulia Mhandisi Evarist Ndikilo akifuatiwa na Mkuu wa Wilaya ya Kibaha Assumpter Mshama wa kati kati,pamoja na Mkurugenzi mtendaji wa makampuni ya Lake group Ally Awadhi wakiopiga makofi kwa pamoja ikiwa ni ishara furaja mara baada ya kukamilika kwa uwekaji wa jiwe la msingi katika kiwanda cha kuzalishia Nondo

Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhandisi Evarist Ndikilo akiwa anafafanua jambo mara baada ya kumaliza zoezi la kuweka jiwe la msingi katika kiwanda cha kutengenezea mitungi ya gesi ambacho kinatarajia kukamilika mwishoni mwa octoba mwaka huu.

Mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Like group Ally Awadhi kushoto akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa serikali, akiwemo Mkuu wa Wilaya ya Kibaha Assumptem Mshama wa kaati kati akifuataiwa na Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhandisi Evarist Ndikilo baada ya kumaliza kuweka mawe ya msingi katika viwanda vitatu vya kutengenezea Nondo, chuma pamoja na mitungi ya Gesi.(PICHA ZOTE NA VICTOR MASANGU)

………………..

VICTOR  MASANGU, PWANI

MKUU wa Mkoa wa Pwani ,Mhandisi Evarist Ndikilo amewataka wawekezaji wa viwanda kuhakikisha wanazingatia haki za wafanyakazi kwa kuwalipa maslahi yao kama inavyotakiwa bila la kuwafanyia vitendo vya unyanyasaji na ubaguzi wowote kwa kuzingatia kanuni, sheria na taratibu zote za nchi kwa lengo la kutimiza azma  ya serikali ya  kuwa na uchumi wa viwanda.

Ndikilo ametoa kauli hiyo wakati wa ziara yake ya kikazi kwa ajili ya uwekaji wa mawe ya msingi katika kiwanda vitatu tofauti vya kuzalishia  nondo,chuma  pamoja na mitungi ya gesi vilivyopo  Wilayani Kibaha,ambapo pia akusita kuwaasa  watumishi na viongozi  kuachana na vitendo vya urasimu kwa wawekezaji na badala yake watoe ushirikiano wa kutosha bila vikwazo vyovyote kwa lengo la   kuleta chachu ya maendeleo kwa wananchi.

“Kwa sasa Mkoa wetu wa Pwani tunaendelea na kutekeleza agizo la Rais wetu Dk. John Pombe Maguli katika ujenzi wa viwanda mbali mbali, hivyo kitu kikubwa ninachowaomba wawekezaji wote wanaokuja kuhakikisha wanazingatia haki za wafanyakazi ili kuweza kutimiza malengo ambayo yamewekwa na serikali ya awamu ya tano ya kuwa na uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025,”alisema Ndikilo.

Aidha katika hatua nyingine  alibainisha kuwa wawekezaji ni chanchu kubwa ya kuleta mabadiliko chanya ya kimaendeleo kwa wananchi kutokana na wengine wao kuweza kupata fursa mbali mbali za ajira pindi viwanda vinapoanzishwa hivyo ni jukumu la watendaji na viongozi kuwa bega kwa bega na wadau wa maendeleo ili kuweza kuongeza zaidi ujenzi wa viwanda vingine.

Kwa upande wake Mkurugenzi mtendaji wa makampuni ya lake group Ally Awadhi lengo lao kubwa ni kumuunga mkono Rais wa awamu ya tano Dk. John Pombe Magufuli katika ujenzi wa viwanda pamoja  na kuwainua wananchi kiuchumi hasa ambao wanaoishi katika kaya ambazo ni masikini kuwapatia fursa za ajira.

Pia aliongeza kwamba kutokana na kuwepo kwa  uwekezaji  wa viwanda hivyo kutasaidia kuwainua wananchi wa Wilayani Kibaha pamoja na Mkoa wa Pwani kwa ujumla kutokana na kupata ajira ambazo zitasaidia kuwaongezea kipato sambamba na kuchangia katika ulipaji wa kodi amabazo zitafanya pato la Taifa kuongezeka.

Nao baadhi ya wafanyakazi katika viwanda hivyo walimpongeza Rais Dk. John Pombe Magufuli kwa kwa kuwa na sera ya ujenzi wa viwanda katika maeneo mbali mbali  ambavyo wamedai vimewasaidia kupata fursa ya ajira, na kuondokana na  wimbi la umasikini na kumwomba mwekezaji huyo kuwaongezea ujira kulingana na kazi wanazozifanya.

KUKAMILIKA kwa viwanda hivyo vitatu  vya utengenezaji wa nondo,na chuma hususan cha kutengenezea mitungi ya gesi kutaweza kusaidia wananchi kwa kiasi kikubwa fursa za ajira pamoja na  kupunguza changamoto ya ukataji wa miti ovyo kwa ajili ya kupata nishati ya mkaa ambayo imekuwa ni kero ya siku nyingi katika maeneo ya  Mkoa wa Pwani.