Home Mchanganyiko WIZARA YAWEZESHA UANZISHAJI VIKUNDI VYA MALEZI NZEGA

WIZARA YAWEZESHA UANZISHAJI VIKUNDI VYA MALEZI NZEGA

0

Mkurugenzi Msadizi Familia kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bi. Tausi Mwilima akizungumza na wanachama wa kikundi cha malezi cha Happy kilichopo Kata ya Nzega Magharibi katika mpango wa uanzishwaji wa Vikundi vya Malezi na Elimu ya Malezi kwa Familia.

Mkurugenzi Msadizi Familia kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bi. Tausi Mwilima akikabidhi bango kitita la kufundishia Elimu ya Malezi kwa familia kwa Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Mji wa Nzega Bi. Mwajuma Kisoma mara baada ya kutoa mafunzo ya elimu ya familia kwa kikundi cha malezi cha Happy.

Mkurugenzi Msadizi Familia kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bi. Tausi Mwilima akikabidhi Kitini cha Elimu ya Malezi kwa familia kwa Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Mji wa Nzega Bi. Mwajuma Kisoma mara baada ya kutoa mafunzo ya elimu ya familia kwa kikundi cha malezi cha Happy.

Mkurugenzi Msadizi Familia kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bi. Tausi Mwilima akishuhudia Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Mji wa Nzega Bi. Mwajuma Kisoma akikabidhi Kitini cha Elimu ya Malezi kwa familia   kwa Katibu wa kikundI cha Malezi ya Happy Bi. Neema Nogigwa mara baada ya kutoa mafunzo ya elimu ya familia kwa kikundi cha malezi cha Happy.

Afisa Maendeleo ya Jamii kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bw. Emmanuel Burton akieleza vyanzo vya ukatili kwa wanachama wa kikundi cha malezi cha Amani kilichopo Kata ya Nzega Magharibi katika mpango wa uanzishwaji wa Vikundi vya Malezi na Elimu ya Malezi kwa Familia.

Afisa Maendeleo ya Jamii kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bw. Emmanuel Burton akiwa katika picha ya pamoja na wanachama wa kikundi cha malezi cha Amani mara baada ya kutoa mafunzo ya elimu ya familia kwa kikundi hicho.

Picha na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini WAMJW

…………………

Na Mwandishi Wetu Nzega

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Idara Kuu ya Maendeleo ya Jamii imewezesha uanzishwaji wa vikundi vya malezi katika Kata mbili za Halmashauri ya Mji wa Nzega mkoani Tabora.

Akizungumza katika Kata ya Nzega Magharibi Mkurugenzi Msaidizi Familia kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bi. Tausi Mwilima amesema lengo la kuanzishwa kwa vikundi vya malezi katika jamii ni kuisaidia jamii kupata elimu sahihi ya malezi ili kuondokana na vitendo vya kikatili.

Bi. Tausi amesema kuwa jamii inawajibu wa kuhakikisha kuwa watoto wanapata malezi bora ambayo yatamuweka mbali na vitendo vya ukatili ambapo kwa sehemu kubwa vimekuwa vikiwaharibu watoto hasa kisaikolojia.

Ameongeza kuwa Serikali katika kuhakikisha vikundi hivyo vinapata nguvu ya kutekeleza wajibu wao imekuja na Kitini cha Malezi ya Familia ambacho kitawasaidia kupata nyenzo muhimu za namna ya kuwapa malezi bora watoto katika jamii.

Bi. Tausi amesisitiza kuwa vikundi vya malezi vitasimama vizuri basi watoto wetu watapata malezi bora na kuwezesha kuwa na taifa lenye kuwajibika katika kuwajenga watoto katika malezi.

“Vitendo vingi vya ukatili kwa Wat’s katika vinafanywa na wazazi/walezi na watu wa karibu hivyo tunahitaji elimu ya malezi ili kuhakikisha knatokomeza vitendo hivi” alisema Bi. Tausi

Kwa upande wake Afisa Maendeleo ya Jamii na Mratibu wa Dawati la Jinsia na Watoto Halmshauri ya Mji wa Nzega Bi. Mwajuma Kisoma amesema kuwa vikundi vya malezi ni nyenzo muhimu katika kuhakikisha watoto wanapatiwa malezi bora ambayo yatasaidia kuondokana na vitendo vya ukatili katika jamii.

Ameongeza kuwa wanachama wa vikundi vya malezi wanatakiwa kuwa mabalozi kwa wanajamii ambao hawajapata elimu ya malezi ya familia kuzuia ukatili dhidi ya watoto nchini.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Kikundi cha Malezi cha Happy Mtaa wa Utemile Kata ya Nzega  Magharibi Bi. Rebeca Madafu amesema kuwa mafunzo ya elimu ya malezi itasaidia kuondokana na vitendo vya ukatili katika familia kwani mara nyingi familia zimekuwa zikifanya vitendo vya ukatili bila kujua kama wanawakatili watoto.

Wakati huo huo akizungumza na kikundi cha Malezi cha Amani Kata ya Nzega Mashariki Shule ya Sekondari Nzega Afisa Maendeleo ya Jamii Mwandamizi kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Bw. Emmanuel Burton amesema kuwa wazazi na walezi wanawatakiwa kuwalinda na kuwafundisha stadium za kuwalinda ili kuondokana na vitendo vya ukatili katika maeneo mbalimbali.

Ameongeza kuwa vitendo vya ukatili kwa watoto vimekuwa vikiiongezeka katika familia na Jamii hivyo kuwepo na umuhimu kuongeza nguvu katika malezi kwa watoto.

Naye Mwenyekiti wa Kikundi cha Malezi cha Amani Bw. Denson Butendeli ameishukuru Wizara kwa kutoa elimu ya malezi kwa kikundi chao na amehaidi kuwa wataitumia elimu hiyo kutengeneza mtandao na vikundi vingine na kuendelea kuelimisha jamii kuhusu malezi bora kwa familia.

katika zoezi hili jumla ya vikundi vya malezi viwili vya Happy na Kikundi cha Malezi cha Amani kutoka Kata ya Nzega Magharibi vimeanzishwa katika Halmashauri ya Mji wa Nzega kwa lengo la kutoa elimu ya malezi ngazi ya Jamii na familia.