Home Uncategorized WAZIRI MKENDA ALIVYOONGOZA MAMIA YA WANANCHI MAZISHI YA BASIL MRAMBA//ANENA MAZITO

WAZIRI MKENDA ALIVYOONGOZA MAMIA YA WANANCHI MAZISHI YA BASIL MRAMBA//ANENA MAZITO

0


Waziri wa Kilimo Mhe Prof. Adolf Mkenda akitoa salamu za Rais wa jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Samia Suluhu Hassan wakati akiaga mwili wa marehemu Mhe Basil Mramba katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro.

Mwili wa marehemu Mhe Basil Mramba katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro kwa ajili ya ibada ya mazishi.

Waziri wa Kilimo Mhe Prof. Adolf Mkenda (Kulia) pamoja na Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe Stephen Kagaigai (Wa pili kulia) wakiwa katika ibada maalumu ya kuaga  mwili wa marehemu Mhe Basil Mramba katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro.

Sehemu ya familia ya Marehe Mhe Basil Mramba wakiwa katika ibada maalumu ya kuaga  mwili wa marehemu Mramba katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro.

Sehemu ya viongozi mbalimbali wa Chama Cha Mapinduzi CCM Mkoa wa Kilimanjaro wakiwa katika ibada maalumu ya kuaga  mwili wa marehemu Mramba katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro.

Mwakilishi wa Askofu wa jimbo katoliki la moshi Padre Deogratius Matiika akiendesha misa katika viwanja vya Sabasaba katika Halmashauri ya Wilaya ya Rombo Mkoani Kilimanjaro wakati wa ibada ya mazishi ya Mhe Basil Pesambili Mramba.

Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe Stephen Kagaigai akitoa salamu za wananchi wa mkoa huo wakiwa katika ibada maalumu ya kuaga  mwili wa marehemu Mhe Basil Mramba katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro.

Geofrey Mramba ambaye ni mtoto wa kwanza wa marehemu Mhe Basil Mramba, akisoma wosia wa marehemu baba yake katika viwanja vya Sabasaba vilivyopo katika Wilaya ya rombo Mkoani Kilimanjaro wakati wa ibada ya mazishi.

Na Mathias Canal, Rombo-Kilimanjaro

Mamia ya wananchi wa Wilaya ya Rombo mkoani Kilimanjaro na
kwingineko nchini wamejitokeza kuuaga mwili wa aliyekuwa mbunge wa Jimbo la
Rombo na kushika wadhifa mkubwa akihudumu wakati huo kama waziri wa fedha, Mhe
Basil Pesambili Mramba.

Katika shughuli hiyo ya kuaga mwili huo iliyofanyika katika
viwanja vya sabasaba vilivyopo katika Halamshauri ya wilaya ya Rombo kwa niaba
ya serikali, iliongozwa na Waziri wa Kilimo Mhe Prof Adolf Mkenda
aliyemuwakilisha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Samia Suluhu
Hassan.

Mhe Mramba ambaye alifariki Agosti 17, mwaka huu katika
hospitali ya Regency iliyopo mkoani Dar es salam ameagwa katika uwanja wa
sabasaba na kisha kuzikwa kijijini kwake Shimbi wilayani Rombo.

Akitoa salamu za rambirambi kwa niaba ya Rais Samia,
Waziri wa Kilimo Mhe Prof. Adolf Mkenda ambaye amesema Taifa litamkumba Basil
Mramba kwa uzalendo na juhudi zake alizozifanya wakati akiwa katika nyadhifa
mbalimbali za uwaziri serikali na kusema ameacha alama kubwa kwa Taifa
inayopaswa kutambuliwa ipasavyo.

 

Waziri Mkenda amesema kuwa, Mramba ameacha alama ambazo
hazitafutika kamwe katika wilaya ya Rombo hasa katika suala la barabara na
kilimo cha ndizi na maparachichi ambacho ndio uchumi mkubwa na tegemezi kwa
wananchi wa wilaya hiyo.

 

“Wananchi wa Rombo kamwe hatutamsahau Mramba kwa mambo
makubwa aliyoyafanya wakati wa ubunge wake,wakati anaingia kwenye ubunge kwa
mara ya kwanza Rombo ilikuwa na shule nne pekee za Sekondari na mpaka anaondoka
kwenye nafasi hii ya ubunge alicha shule zaidi ya 40 kutokana upambanaji
wake,” Amekaririwa Profesa Mkenda

Waziri huyo wa Kilimo Mhe Profesa Mkenda amewaahidi wananchi wa
Jimbo hilo kuwa ataendeleza yale yote ambayo Mramba alitamani kuyakamilisha
lakini hayakukamilika wakati alipouwa madarakani.

Naye Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi Mkoa wa Kilimanjaro, Ndg
Patrick Boisafi amesema kifo cha Mramba ni pigo kubwa kwa wanachi na wakazi wa
Rombo na Taifa kwa ujumla kwani alikuwa ni mtu aliyetumikia Taifa kwa upendo na
kulipenda jimbo lake.

“Mramba ameacha alama hapa Rombo na Taifa kwa ujumla,
maisha yake yanajieleza na alifanya kazi kubwa kwenye nchi hii na sisi sote ni
mashahidi, aliipenda Rombo na Kilimanjaro kwa ujumla tuna cha kujifunza
kupitia kwake, alitumia nafasi aliyopewa na serikali kuwatumikia wananchi
wake,” Amesema Boisafi

Akizungumza wakati wa ibada ya mazishi, Mwakilishi wa Askofu wa
jimbo katoliki la moshi, Padre Deogratius Matiika amesema Mramba ameandika
historia katika jimbo hilo na kwa kanisa katoliki na kwamba atakumbukwa kwa
mengi kwani alikuwa ni kimbilio la wengi.

“Tutaendelea kumuenzi ndugu yetu Mramba amekuwa ni mti
mzuri uliozaa matunda kwani alimpenda Mungu na alimtumikia ipasavyo, alishiriki
nasi katika maeneo mbalimbali pale ambapo kulikuwa na msaada kanisani
alitusaidia, ameandika historia ambayo haitafutika Kilimanjaro, hakuna
anayeweza kupinga hili kwamba aliweka historia wilaya ya Rombo,”
Amesisitiza Padre Matiika

Mramba alihudumu katika nyadhifa mbalimbali za uwaziri ikiwemo
Waziri wa Fedha, Waziri wa Viwanda na Biashara ambaye pia alikuwa mwanzilishi
wa viwanda vidogo vidogo nchini (SIDO)