Home Mchanganyiko VIKUNDI 38 VYA WANAWAKE,VIJANA NA WALEMAVU WA WILAYA YA LONGIDO WAPATIWA MIL.150...

VIKUNDI 38 VYA WANAWAKE,VIJANA NA WALEMAVU WA WILAYA YA LONGIDO WAPATIWA MIL.150 NA HALMASHAURI ILI KUWAINUA KIUCHUMI

0

Mkuu wa wilaya ya Longido akizungumza kwenye halfa ya kukabidhi hundi ya shilingi 150 kwa vikundi 38 katika wilaya ya longido jana.

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Longido Dkt Jumma Mhina akizungumza katika hafla ya kukabidhi Hundi ya Shilingi 150 kwa Vikundi 38 vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu

Kulia Mkuu wa Wilaya ya Longido Frank Mwaisumbe akimkabidhi Hundi ya Shilingi 150 Bi.Grace Mgase ambaye ni Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Longido

Kinamama wakiwa wameshikilia Hundi ya Shilingi Milioni 150

************************************

Na Pamela Mollel,Longido

Halmashauri ya Wilaya ya Longido Mkoani Arusha imetoa Mkopo wa shilingi Milioni 150 kwa vikundi 38 vya Wanawake,Vijana na Watu wenye Ulemavu bila riba, kwa lengo la kuwainua kiuchumi.

Akizungumza katika hafla fupi ya kukabidhi Hundi kwa vikundi hivyo jana,Mkuu wa Wilaya ya longido Frank Mwaisumbe alisema kuwa mikopo hiyo itasaidia kuchochea kasi ya maendeleo Wilayani hapo na kuwaasa kutumia vyema mikopo hiyo pamoja na urejeshwaji mzuri ili vikundi vingine viweze kunufaika

Mwaisumbe alipongeza Serikali ya awamu ya tano chini ya uongozi wa Rais John Pombe Magufuli kwa kuendelea kuwawezesha wananchi kiuchumi,huku akiwahamasisha jamii hiyo ya kifugaji kuanzisha Viwanda vidogovidogo vitakavyowasaidia kukuza uchumi wao

Kwa upande wake Mkurugenzi wa Halmashauri hiyo ya Longido Dkt Jumma Mhina alisema kuwa vikundi vilivyopo katika kata zote 18 zimenufaika na mkopo huo wa asilimia kumi, na kwa Sasa wanaendelea kutoa elimu kwa vikundi hivyo ya namna bora watakavyo tumia mikopo hiyo kwa ufasaha ili waweze kunufaika

“Sambamba na utoaji wa mikopo vikundi hupewa semina maalumu na kazi hiyo hufanywa na kamati ya mikopo kwa kuwaelimisha na kuwapa mbinu bora za kufanya ujasiriamali”alisema Dkt Mhina

Dkt Mhina alisema Wilaya hiyo kwa asilimia kubwa ni Wafugaji hivyo vikundi vingi vinategemia kunenepesha Mifugo na tayari wameshaanzisha Kiwanda cha Nyama ambacho ni fursa kwao

Naye Afisa maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Longido Bi.Grace Mgase alisema kuwa muamko wa ukopaji ni mzuri kutokana na kinamama, Vijana na watu wenye Ulemavu kujitokeza kwa wingi ukilinganisha na kipindi cha nyuma

Bi.Mgase anashukuru Uongozi wa Halmashauri hiyo kwa kumpa ushirikiano mkubwa pindi anapohitaji fedha hizo

Wanufaika wa mikopo hiyo Nakepo Laizer na Mwalimu Mathayo Mopia ambaye ni Katibu wa Kikundi cha Mwangaza wa Neema kwa watu wenye Ulemavu wanashukuru serikali kwa kuendelea kuwawezesha Wananchi wake

Serikali hutenga asilimia 10 ya mikopo,kwa makundi ya Wanawake asilimia 4,Vijana asilimia 4 na watu wenye Ulemavu asilimia 2.