Home Mchanganyiko Shule Ya Msingi Kitewele Mawengi Yakabiliwa na Changamoto ya Miundombinu Ludewa

Shule Ya Msingi Kitewele Mawengi Yakabiliwa na Changamoto ya Miundombinu Ludewa

0

******************************

NJOMBE

Shule ya msingi Kitewele iliyopo katika mwambao mwa ziwa Nyasa wilayani Ludewa mkoani Njombe imeendelea kukabiliwa na changamoto kubwa ya miundombinu ya elimu na kusababisha wanafunzi kutohudhuria vipindi na utoro uliokithiri na kupelekea shule hiyo kuathirika kitaaluma kwa kiasi kikubwa.

Shule ya Kitewele iliyopo kata ya Mawengi inakabiliwa na adha kubwa ya upungufu wa madarasa,Maktaba,walimu pamoja na nyumba za kuishi watumishi jambo  ambalo limesababisha watoto wengi kutopenda kwenda shule na kuamua kujikita katika uvuvi,kilimo na ufugaji.

Wakizungumzia changamoto zinazokwamisha maendeleo ya taaluma katika shule hiyo January Ngailo ambaye ni mwalimu mkuu wa shule ya msingi Kitewele anasema katika shule hiyo kuna changamoto kubwa ya nyumba za walimu ,madarasa na madirisha jambo ambalo limekuwa likisababisha utoaji na upokeaji wa elimu kuwa mgumu.

Nae afisa mtendaji wa kijiji cha Kitewele kilichopo kata ya Mawengi anasema licha ya changamoto ya miundombinu lakini pia shule hiyo imekabiliwa na changamoto ya jamii kuwa na mwamko mdogo wa elimu kwani imejikita katika shughuli za uvuvi,kilimo na ufugaji.

Sypria Ally na Kulaini Mwinuka ni baadhi ya wanafunzi wa darasa la saba katika shule ya msingi Kitewele ambao wanasema wamekuwa wakisoma  katika mazingira magumu hususani katika kipindi hiki cha mlipuko wa ugonjwa wa corona hivyo serikali na wadau waone namna ya kuboresha mazingira ili kufanya vizuri kitaaluma  

Wamesema kuna wenzao wanashindwa kufika shule kulingana na kusafiri umbali mrefu kufata elimu jambo ambalo linawafanya kuacha shule na kwenda ziwani kwa uvuvi.

Kufuatia kilio hicho cha muda mrefu ndiyo mratibu wa mradi wa kusaidia elimu wa MAMMIE unaotekelezwa na shirika la shipo kwa ufadhiri wa WE WORLD Nemes Temba wakati akitoa elimu ya corona pamoja na msaada wa vifaa vya kinga vya ugonjwa wa corona anasema amelazimika kufika na kujionea hali ilivyo katika shule hiyo na kuahidi kuendelea kusaidia kuzitafutia majibu changamoto hizo ikiwemo ya nyumba za walimu na madarasa.

Temba amesema tangu kuanzishwa kwa mradi huo kumekuwa na matokeo chanya katika sekta ya elimu kwani kupitia mradi shule zijengewa madarasa,vyoo ,miradi ya maji sambamba na kupatiwa miradi ya miche ya parachichi .

Zaidi ya shule 20 ikiwemo Kitewele zimejengewa miundombinu ya maji ili kukabiliana na corona.