Home Mchanganyiko Dkt.Kalemani : Msisubiri nguzo lipieni muunganishiwe umeme

Dkt.Kalemani : Msisubiri nguzo lipieni muunganishiwe umeme

0

Moja ya kibanda cha biashara kilichofungiwa na kuwashwa umeme na
Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani, katika kijiji cha Dodoma, wilayani
Chato mkoani Geita.

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani,( kulia)akimpongeza kijana
mwenye duka( aliyevaa t-shirt nyeupe) mara baada ya kuwasha umeme
katika duka lake.

Baadhi ya wanakijiji cha wakimsikiliza Waziri wa Nishati , Dkt. Medard
Kalemani wakati akifanya harambee ya kuchangia ujenzi wa zahanati ya
kijiji hicho.

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani( katikati) akipiga makofi mara
baada ya kuweka jiwe la msingi katika zahanati ya kijiji cha Nyisanze
wilayani Chato Mkoani Geita.

Wasanii wa kikundi cha Zakia wakitumbuiza wakati wa kuwashiwa umeme
katika kijiji cha Dodoma wilayani Chato Mkoani Geita.

*******************************

Zuena Msuya, Geita

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani amewaambia wananchi
wanaoishi vijijini waache kulalamika badala yake walipie gharama ya
umeme ili waunganishwe na huduma hiyo kwa kuwa itafika kote nchini.

Dkt. Kalemani alisema wanavijiji wasisubiri nguzo kuwafikia katika maeneo
yao ndipo wakalipie, bali walipie sasa na kusuka nyaya katika nyumba zao
kwa kuwa umeme utaunganishwa katika kila kaya bila kubagua aina ya
nyumba.

Aliyasema hayo, Septemba 29,2019 katika kijiji cha Dodoma wilayani
Chato, Mkoani Geita, alipofanya ziara ya kukagua maendeleo ya
usambazaji umeme vijijini na kuwasha umeme katika kijiji hicho.

Kuhusu suala la wananchi kusubiri nguzo zifike katika maeneo yao ndipo
wakalipie,Dkt. Kalemani alieleza kuwa kwa kufanya hivyo ni kuchelewesha
zoezi la kuwaunganishia wananchi huduma ya umeme, kwa kuwa lengo
kupitisha miundombinu katika makazi ya watu ni kuwaunganisha umeme
wananchi wengi wa vijijini.

Dkt. Kalemani alieleza kuwa vijiji vingi nchini vimepitiwa na miundombinu
ya mradi wa Usambazaji Umeme Vijijini, lakini wananchi wamekuwa na
mwamko mdogo wa kulipia shilingi 27,000, pia wamekuwa wakilalamika
kuwa hawajapata umeme.

“ Ndugu zangu mnalalamika sana kuhusu umeme, mkiulizwa kama
mmelipia mnasema bado, mnasubiri nguzo, suala la nguzo haliwahusu
ninyi wanavijiji, kinachowahusu ni kutandaza nyaya katika majumba yenu
na kulipia gharama,sasa kama mmefanya hivyo na kukosa umeme ndiyo
malalamike”, alisisitiza Dkt. Kalemani.

Aidha aliendelea kuwakumbusha wananchi kuwa huduma ya umeme
wanayofungiwa, mbali na kuwapatia mwanga pia waitumie fursa hiyo
kujiongezea kipato kwa kuanzisha viwanda vidogo na biashara mbalimbali.

Alisisitiza kuwa mwananchi asikubali kulipia gharama zaidi ya shilingi elfu
27,000/= na kwamba ni vifaa kama nguzo, nyaya, mashine ya LUKU
pamoja na transifoma hutolewa bure kwa wananchi wote walio vijijini na
waliopitiwa na Mradi wa Usambazaji Umeme Vijijini( REA).

Katika hatua nyingine, Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani ambaye
pia ni Mbunge wa Chato, aliweka jiwe la msingi katika ujenzi wa Zahati ya
Kijiji cha Nyisanze wilayani Chato mkoani Geita ambayo pindi
itakapokamilika itawapunguzia adha ya kutembea umbali mrefu wananchi
wa kijiji hicho na maeneo jirani kwenda kufuata huduma za afya.

Ujenzi wa Zahanati hiyo umefikia hatua ya kupaua, ambapo pamoja na
mambo mengine aliendesha harambee ya kuchangia fedha pamoja na
vifaa mbalimbali kama vile Nondo, Matofali, na Mifuko ya Saruji
inayohitajika ili kukamilisha ujenzi huo.

Hata hivyo katika harambee hiyo, aliweza kupata vifaa vyote
vinavyohitajika katika kumalizia ujenzi wa zahanati hiyo kutoka kwa wageni
mbalimbali waliohudhuria mkutano huo pamoja na wananchi, zahanati hiyo
inatarajiwa kukamilika hivi karibuni.